U2T คณะเทคโลยี กิจกรรมโครงการ U2T ที่ผ่านมา คณะเทคโนโลยี มข. ได้เข้าร่วมโครงการวิจัย “การเพิ่มมูลค่าทางเศรษฐกิจในห่วงโซ่อุปทานอุตสาหกรรมน้ำปลาร้า ด้วยเทคโนโลยีสร้างมูลค่ากากปลาร้า (ระยะที่ 2)” ของหน่วยบริหารและจัดการทุนด้านการเพิ่มความสามารถในการแข่งขันของประเทศ (บพข.) ในกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม (อว.)คณะเทคโนโลยี มข. ได้ลงพื้นที่ให้บริการวิชาการ ฝึกอบรม ให้ความรู้ ในหัวข้อ “การทำธุรกิจออนไลน์ E-Commerce” ณ บ้านสวนมนัสวิญ ตำบลนาอุดม อำเภอโพนทอง จังหวัดร้อยเอ็ดคณะเทคโนโลยี มข. ถ่ายทอดเทคโนโลยีการแปรรูปและสุขอนามัยในการผลิตสินค้า ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลภูผาม่าน อำเภอภูผาม่าน จังหวัดขอนแก่น ภายใต้โครงการเรื่อง “การยกระดับวิสาหกิจชุมชนท่องเที่ยวอนุรักษ์ทาม อ ภูผาม่าน ด้วยเทคโนโลยี และนวัตกรรมการพัฒนาผลิตภัณฑ์” ทุนพัฒนาชุมชนต้นแบบบูรณาการเชิงประเด็นตามแนวพระราชดำริ (Issue Based)คณะเทคโนโลยี มข. ได้ให้ความรู้อบรม Workshop การส่งเสริมการแปรรูปผลผลิตการพัฒนาผลิตภัณฑ์เพื่อเพิ่มมูลค่าตามโครงการส่งเสริมพัฒนาสังคมด้วยระบบเศรษฐกิจเพิ่มมูลค่า ประจำปี 2567 ณ นิคมสร้างตนเองโนนสัง จ.หนองบัวลำภูทีมนักวิจัยคณะเทคโนโลยี ลงพื้นที่อำเภอปากชม จังหวัดเลย ถ่ายทอดองค์ความรู้การหมักกาแฟเพื่อพัฒนาให้เป็นกาแฟเกรดพิเศษคณะเทคโนโลยีร่วมกับกลุ่มชุมชน U2T จัดกิจกรรมโครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการ เรื่อง “การวางแผนธุรกิจด้วย BMC และการออกแบบกลุ่มลูกค้าในตลาดออนไลน์”คณะเทคโนโลยี ร่วมส่งมอบคุณค่าสู่สังคม ผ่านโครงการ KKU CSV ประจำปี 2565คณาจารย์คณะเทคโนโลยีและทีมงาน U2T เข้าร่วมงาน นิทรรศการการถ่ายทอดเทคโนโลยีและนวัตกรรม สู่การใช้ประโยชน์เชิงพาณิชย์และสังคม และงาน Food and Agro tech 2022คณาจารย์ที่ปรึกษา U2T ลงพื้นอบรมกระเป๋าเสื่อกก ที่ตำบลบ้านเหล่าคณะอาจารย์ที่ปรึกษา U2T ต.โพนทอง ลงพื้นที่เพื่อประชุมกับทีมผู้ปฏิบัติงานชุมชนคณะเทคโนโลยีและทีมงาน U2T ตำบลโพธิ์ใหญ่พนมไพร จังหวัดร้อยเอ็ด ประชุมร่วมกับทีมวิทยากรพัฒนาผลิตภัณฑ์คณะเทคโนโลยีเข้าร่วมโครงการส่งเสริมกระบวนการเครือข่ายองค์ความรู้ เวทีคัดเลือกผลิตภัณฑ์ที่มีความโดดเด่นมีนวัตกรรมคณะเทคโนโลยีร่วมปรึกษาประชุมปรึกษาแบบออนไลน์กับภาคประชาชนโครงการ U2T ของอำเภอเกษตรวิสัยคณะเทคโนโลยีจัดโครงการขับเคลื่อนเศรษฐกิจและสังคมฐานรากหลังโควิดด้วยเศรษฐกิจ BCG (U2T for BCG)อาจารย์และบุคลกร คณะเทคโนโลยี ลงพื้นที่ อ.เกษตรวิสัย และ อ.เสลภูมิ จ.ร้อยเอ็ด เพื่อติดตามการดำเนินงานและแลกเปลี่ยนความรู้ รับฟังผู้จ้างงาน และชาวบ้านในพื้นที่ ในการดำเนินงานโครงการยกระดับเศรษฐกิจและสังคม รายตำบลแบบบูรณาการ ( U2T)คณบดีคณะเทคโนโลยี ลงพื้นที่ให้ความรู้ U2T ตำบลหนองไผ่ จังหวัดขอนแก่น อ่านข่าวทั้งหมด >> แบบฟอร์มโครงการ U2T แบบฟอร์ม คู่มือ u2t for bcg (22.06.65)หนังสือขออนุญาตออกพื้นที่จังหวัดร้อยเอ็ดหนังสือออกนอกพื้นที่จังหวัดขอนแก่นลำดับการดำเนินงานU2T for BCGร่างข้อตกลงจ้างประชาชนร่างข้อตกลงจ้างบัณฑิตจบใหม่
คณะเทคโนโลยี มข. ได้เข้าร่วมโครงการวิจัย “การเพิ่มมูลค่าทางเศรษฐกิจในห่วงโซ่อุปทานอุตสาหกรรมน้ำปลาร้า ด้วยเทคโนโลยีสร้างมูลค่ากากปลาร้า (ระยะที่ 2)” ของหน่วยบริหารและจัดการทุนด้านการเพิ่มความสามารถในการแข่งขันของประเทศ (บพข.) ในกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม (อว.)
คณะเทคโนโลยี มข. ได้ลงพื้นที่ให้บริการวิชาการ ฝึกอบรม ให้ความรู้ ในหัวข้อ “การทำธุรกิจออนไลน์ E-Commerce” ณ บ้านสวนมนัสวิญ ตำบลนาอุดม อำเภอโพนทอง จังหวัดร้อยเอ็ด
คณะเทคโนโลยี มข. ถ่ายทอดเทคโนโลยีการแปรรูปและสุขอนามัยในการผลิตสินค้า ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลภูผาม่าน อำเภอภูผาม่าน จังหวัดขอนแก่น ภายใต้โครงการเรื่อง “การยกระดับวิสาหกิจชุมชนท่องเที่ยวอนุรักษ์ทาม อ ภูผาม่าน ด้วยเทคโนโลยี และนวัตกรรมการพัฒนาผลิตภัณฑ์” ทุนพัฒนาชุมชนต้นแบบบูรณาการเชิงประเด็นตามแนวพระราชดำริ (Issue Based)
คณะเทคโนโลยี มข. ได้ให้ความรู้อบรม Workshop การส่งเสริมการแปรรูปผลผลิตการพัฒนาผลิตภัณฑ์เพื่อเพิ่มมูลค่าตามโครงการส่งเสริมพัฒนาสังคมด้วยระบบเศรษฐกิจเพิ่มมูลค่า ประจำปี 2567 ณ นิคมสร้างตนเองโนนสัง จ.หนองบัวลำภู
ทีมนักวิจัยคณะเทคโนโลยี ลงพื้นที่อำเภอปากชม จังหวัดเลย ถ่ายทอดองค์ความรู้การหมักกาแฟเพื่อพัฒนาให้เป็นกาแฟเกรดพิเศษ
คณะเทคโนโลยีร่วมกับกลุ่มชุมชน U2T จัดกิจกรรมโครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการ เรื่อง “การวางแผนธุรกิจด้วย BMC และการออกแบบกลุ่มลูกค้าในตลาดออนไลน์”
คณาจารย์คณะเทคโนโลยีและทีมงาน U2T เข้าร่วมงาน นิทรรศการการถ่ายทอดเทคโนโลยีและนวัตกรรม สู่การใช้ประโยชน์เชิงพาณิชย์และสังคม และงาน Food and Agro tech 2022
คณะเทคโนโลยีเข้าร่วมโครงการส่งเสริมกระบวนการเครือข่ายองค์ความรู้ เวทีคัดเลือกผลิตภัณฑ์ที่มีความโดดเด่นมีนวัตกรรม
อาจารย์และบุคลกร คณะเทคโนโลยี ลงพื้นที่ อ.เกษตรวิสัย และ อ.เสลภูมิ จ.ร้อยเอ็ด เพื่อติดตามการดำเนินงานและแลกเปลี่ยนความรู้ รับฟังผู้จ้างงาน และชาวบ้านในพื้นที่ ในการดำเนินงานโครงการยกระดับเศรษฐกิจและสังคม รายตำบลแบบบูรณาการ ( U2T)