เมื่อวันที่ 11-12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 ทาง สโมสรนักศึกษาคณะเทคโนโลยี มข. และฝ่ายพัฒนานักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ ได้ส่งนักศึกษาเข้าร่วมกิจกรรมน้องใหม่สักการะพระธาตุพนม ประจำปี 2566 ณ วัดพระธาตุพนม วรมหาวิหาร ตำบลธาตุพนม อำเภอธาตุพนม จังหวัดนครพนม ภายใต้แนวคิด “60 ปี มอดินแดงโฮมศรัทธา ถวยบูชาพระธาตุพนม” โดยได้ร่วมขบวนอัญเชิญเครื่องสักการะพระธาตุพนม พร้อมด้วยบรรดาน้องใหม่ร่วมเวียนผ้าห่มพระธาตุพนม รอบองค์พระธาตุพนม และพิธีสมโภชองค์พระกฐิน หลังจากนั้นนักศึกษาร่วมกันทำกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ และเดินทางกลับมหาวิทยาลัยขอนแก่น โดยสวัสดิภาพ
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/400035954_3774398869515796_1141547314900358466_n-840x630.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/369906647_258271283529647_1064494444821768262_n-630x840.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/400143211_866817018506927_2086044191648335144_n-630x840.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/399813642_670797371822762_7052382494297485177_n-840x630.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/400707956_305671069023931_1048013813353911678_n-840x630.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/400761286_848945276854101_2913242906040473837_n-840x630.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/399858263_2287336661459298_8637263377705868982_n-630x840.jpg)