วันอาทิตย์ที่ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2566 เวลา 07.00 น. โดย ผศ.ดร.อารยา เชาว์เรืองฤทธิ์ คณบดีคณะเทคโนโลยี มข. ร่วมแสดงความยินดีกับ รศ. ดร.สิรภัทร เชี่ยวชาญวัฒนา คณบดีวิทยาลัยการคอมพิวเตอร์ มข. เนื่องในวันคล้ายวันสถาปนา ครบรอบ 2 ปี วิทยาลัยการคอมพิวเตอร์ มข. ในการนี้ได้รับเกียรติจาก รศ. นพ.ชาญชัย พานทองวิริยะกุล อธิการบดีมหาวิทยาลัยขอนแก่น เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยผู้บริหารมหาวิทยาลัย
ในการนี้ได้รับโอกาส พระอาจารย์ เทพนรินทร์ ชินรังษี (ฉนฺทโก ภิกขุ) วัดเทพนรินทราราม อำเภอวังสามหมอ จ.อุดรธานี ประธานฝ่ายสงฆ์ แสดงพระธรรมเทศนา และพระภิกษุสงฆ์ จำนวน 9 รูป สวดเจริญพระพุทธมนต์การจัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์ พิธีทางศาสนา เพื่อเป็นสิริมงคลกับแขกผู้มีเกียรติที่เดินทางมาร่วมงาน ณ ห้องอเนกประสงค์ ชั้น 1 วิทยาลัยการคอมพิวเตอร์ อาคารวิทยวิภาส มข.
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/393741615_1116527732666328_7328601540851614133_n-840x561.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/393834367_857465789100343_6397941015649965081_n-840x561.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/393982236_884214586382995_365339258514456903_n-840x630.jpg)