![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/03-2.jpg)
เมื่อวันที่ 25 พฤษภาคม 2565 ที่ผ่านมา ผศ.ดร.อารยา เชาว์เรืองฤทธิ์ คณบดีคณะเทคโนโลยี เข้าร่วมกิจกรรม โครงการคุณธรรมนำสุข การบำเพ็ญบุญบารมี บนวิถีชาวพุทธ ครั้งที่ 2 กิจกรรมประกอบไปด้วยการสวดมนต์,ไหว้พระ,ทำวัตรเย็น จัดขึ้น ณ ห้องประชุม 2 ชั้น 2 อาคารองค์กรกิจกรรมนักศึกษา โดย นายวรศักดิ์ วรยศ ผู้อำนวยการศูนย์ศิลปวัฒนธรรม เป็นประธานในพิธีจุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย และ ถวายเครื่องไทยธรรม กิจกรรมในครั้งนี้อยู่ภายใต้มาตรการควบคุมและป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/02-1.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/01-1.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/03.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/05-840x560.jpg)
ขอขอบคุณ ภาพ/และข้อมูลข่าว จาก https://www.facebook.com/culturecenterkku