49
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2021/09/IMG_1772-840x560.jpg)
เมื่อวันที่ 20 กันยายน 2564 ผศ.ดร.อารยา เชาว์เรืองฤทธิ์ คณบดีคณะเทคโนโลยี พร้อมด้วย อ.ดร.ธัญญา จันทร์ประสพชัย อาจารย์ประจำหลักสูตรสาขาวิชาเทคโนโลยีการผลิต เข้าร่วมพิธีเปิดสถาบันพัฒนาบุคคลากร สาขาเทคโนโลยีอัตโนมัติและเมคคาทรอนิกส์ (Automation and Mechatronics Academy : AMA) ณ สถาบันพัฒนาฝีมือแรงงาน 6 ขอนแก่น ทั้งนี้ โดยมี นายธวัช เบญจาทิกุล ตำแหน่ง : อธิบดีกรมพัฒนาฝีมือแรงงาน เป็นประธานเปิดงาน