119
สาขาเทคโนโลยีชีวภาพ คณะเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยขอนแก่น ได้จัดอบรมในหัวข้อเรื่อง “ส่งเสริมการเรียนรู้ประสบการณ์จากอุตสาหกรรมที่เกี่ยวข้องกับเทคโนโลยีชีวภาพ” ให้แก่นักศึกษาสาขาเทคโนโลยีชีวภาพ ชั้นปีที่ 1 จำนวน 45 คน ในวันจันทร์ที่ 1 มีนาคม 2564 เวลา 13.00 น. – 15.00 น. ณ ห้องบรรยาย TE1203 อาคาร TE01 คณะเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยขอนแก่น โดยมีบุคลากรผู้มีประสบการณ์จากบริษัทเคเอสแอล กรีนอินโนเวชั่น จำกัดมหาชน สาขาน้ำพอง จังหวัดขอนแก่น คือ คุณพรนภา พิเศษพงษา หัวหน้าส่วนควบคุมคุณภาพ และ คุณกฤษดา ชิณคำ นักจุลชีววิทยาแผนกไบโอแก๊ส เป็นวิทยากรให้ความรู้แก่นักศึกษา เพื่อเป็นการเสริมสร้างองค์ความรู้และประสบการณ์จากอุตสาหกรรมที่เกี่ยวข้องกับเทคโนโลยีชีวภาพให้แก่นักศึกษาสาขาเทคโนโลยีชีวภาพ ชั้นปีที่ 1 ที่เข้าร่วมอบรมในครั้งนี้
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_20210301_190839_166.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_20210301_154913_413-1600x1600.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_20210301_192529_354-1600x1600.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_20210301_190937_888-1600x1600.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_20210301_192613_689-1-1600x1600.jpg)