89
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/IMG_20200822_232443_908.jpg)
เมื่อวันที่ 22 สิงหาคม 2563 ที่ผ่านมา สาขาเทคโนโลยีชีวภาพได้จัดอบรม ให้กับกลุ่มผู้นำนักศึกษา ของสาขาวิชาฯ ที่เป็นคณะกรรมการชุมนุมนักศึกษาสาขาวิชาฯ จำนวน 19 คน ในหัวข้อเรื่อง วงจรบริหารงานคุณภาพกับการทำงานเป็นทีม โดยมี อ.ดร. กรกช ฮามสุโพธิ์ เป็นวิทยากรให้ข้อมูลการดำเนินงานกิจกรรมเพื่อลดข้อผิดพลาด และอุปสรรคของการทำงานเป็นหมู่คณะ สำหรับเป็นแนวในการนำไปใช้ ดำเนินงานจริงให้มีประสิทธิภาพ และมีคุณภาพเนื่องด้วยในแต่ละปีการศึกษาได้มีการแต่งตั้งคณะกรรมการชุมนุมนักศึกษาสาขาเทคโนโลยีชีวภาพ (ชนช.) เพื่อดำเนินกิจกรรมของนักศึกษาสาขาวิชาฯ ซึ่งสาขาวิชาฯ เล็งเห็นและตระหนักถึงความสำคัญของคุณภาพและประสิทธิภาพในการจัดกิจกรรมพัฒนานักศึกษาผ่านทาง ชนช. ที่มีความสำคัญต่อการประกันคุณภาพทางการศึกษา
ข่าว : อ.ดร. กรกช ฮามสุโพธิ์
ภาพ : อ.ดร. กรกช ฮามสุโพธิ์
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/IMG_20200822_230801_856.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/IMG_20200822_223615_105-1600x1200.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/IMG_20200822_232443_840.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/IMG_20200822_230449_186-1600x1274.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/IMG_20200822_224235_982-1600x1200.jpg)