202
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2020/03/reIMG_4298.jpg)
สาขาเทคโนโลยีชีวภาพ คณะเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยขอนแก่น จัดกิจกรรม เรื่อง ออกกำลังจิตเพื่อเตรียมพร้อมสู่การพัฒนา ให้กับนักศึกษาปริญญาตรี สาขาวิชา ฯ ชั้นปีที่ 1 ในวันจันทร์ที่ 9 มีนาคม 2563 เวลา 14.00 น. – 16.00 น. ณ ห้อง TE1204-5 อาคาร TE 01 คณะเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยขอนแก่น ซึ่งมี คุณเอมอร อุดมประเสริฐ สถาบันโยคะ บ้านครูอุ๊ และ อ.ดร.กรกช ฮามสุโพธิ์ คณะเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยขอนแก่น เป็นวิทยากร โดยวัตถุประสงค์ของการจัดกิจกรรมนี้เพื่อให้นักศึกษาได้เรียนรู้การฝึกสติผ่านกิจกรรมโยคะ โดยให้อยู่กับปัจจุบัน ทำให้เกิดสมาธิ และลดการปรุงแต่งของจิต รวมทั้งเรียนรู้วิธีการพัฒนาตนเองอย่างสมดุล
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2020/03/reIMG_4309.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2020/03/reIMG_4266.jpg)
![](http://te.kku.ac.th/wp-content/uploads/2020/03/IMG_20200309_224040-840x840.jpg)